หน้าหลัก
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

.:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด

5 posters

Go down

.:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด  Empty .:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed Jul 13, 2011 9:30 pm

.::กฎของหน่วยรัฐบาล::.
กฏระเบียบข้อบังคับของ หน่วยรัฐบาล ทุกชนิด ( บังคับใช้ )
1. ห้ามทำร้ายประชาชนก่อน
2. ห้ามขับรถผิดเลน ยกเว้นกรณีเร่งด่วน เช่น จับโจร
3. เวลาไปจับโจรที่มีดาว 1-3 ดาวให้ /cs ก่อน
3.1 ถ้าหยุด /ca ถ้าผู้ต้องหาทำตาม ทำการจับกุมทันที
3.2 ถ้าไม่หยุด ให้ยัดข้อหาหลบหนีการจับกุมและจับตายทันที ( ทุกดาว )
4. ถ้าหากมีคนมาต่อยให้พ่นสเปรย์ใส่และเตือน ถ้าไม่หยุดยัด 1 ดาวแล้วยิงกลับทันที
5. ถ้าหากมีคนมาที่สำนักงานตำรวจให้ถามก่อนว่ามาทำอะไร ถ้าไม่ตอบถือว่าบุกรุก
----------------------------------------------------------------
กฏหมาย (กฏการยัดคดี /su)
1. กระทำการดูหมิ่นเจ้าพนักงาน / 1 ดาว
2. เล็งปืนใส่เจ้าหน้าที่ / 1ดาว
3. ทำร้ายร่างกายเจ้าหน้าที่,ยิงเจ้าหน้าที่,ยิงพาหนะที่เจ้าหน้าที่ขับอยู่ กรณีตั้งใจ / 1 ดาว
4. พยายามฆ่าหรือฆ่าเจ้าหน้าที่ กรณีตั้งใจ / 3 ดาว
5. ร่วมมือกันฆ่าเจ้าหน้าที่ / 3 ดาว
6. สมรู้ร่วมคิดในการฆ่าเจ้าหน้าที่ / 2 ดาว
7. ก่อกวนการตั้งด่าน / 2 ดาว
8. บุกรุกสำนักงานตำรวจ / 3 ดาว
9. ฆ่าคนในคุก / 1 ดาว
10. ทำร้ายผู้เล่นใหม่หรือประชาชน / 1 ดาว หรือ ปรับ3,000บาท
10. ฆ่าผู้เล่นเล่นใหม่ (Level 1-3) / 2 ดาว
11. ฆ่าประชาชน / 1 ดาว
12. ขับรถชนเจ้าหน้าที่ กรณีตั้งใจ / 1 ดาว
13. ระเบิดพาหนะในบริเวณที่มีคน กรณีตั้งใจ / 2ดาว
14. ขัดขวางการทำงานของเจ้าหน้าที่ / 1 ดาว

กฎหมายจราจร
1. พบเห็นใครขับรถผิดเลน เรียกมาให้ใบสั่งปรับ 1,000บาท และกล่าวตักเตือน ทำผิดครบ 3ครั้งยึดใบขับขี่
2. จอดพาหนะกีดขวางเส้นทางจราจร เรียกมาให้ใบสั่งปรับ 2,000บาท และกล่าวตักเตือน

กฎหมายการหลบหนี
1. หลบหนีการจับกุม / 1 ดาว
2. หลบหนีการให้ใบสั่ง / 1 ดาว
3. หลบหนีด่านตรวจ / 2 ดาว
4. หลบหนีการเรียกค้นตัว / 2 ดาว
5. หลบหนีทางบก / 1 ดาว
6. หลบหนีทางน้ำ / 2 ดาว
7. หลบหนีทางอากาศ / 3 ดาว
8. หลบหนีออกนอกเมือง / 2 ดาว
9. หลบหนีออกจากเกม ยัดดาวเท่าเดิมกับก่อนที่ออกเกม กรณีไม่ติดคุก

การยัดดาวทั้งหมด ห้ามยัดข้อหาซ้ำกันในคนคนเดียว เช่น ฆ่าจนท.2คนจะยัด6ดาวไม่ได้
และการยัดดาวหลบหนี ถ้ายัด หลบหนีการจับกุม หรือ หลบหนีการให้ใบสั่ง
หรือ หลบหนีด่านตรวจ หรือ หลบหนีการเรียกค้นตัว ไปแล้ว
ถ้าเป็นกรณีหลบหนีทางบก ห้ามยัด หลบหนีทางบก ซ้ำ
แต่ถ้าเป็นกรณีหลบหนีทางน้ำหรือทางอากาศ สามารถยัด หลบหนีทางน้ำหรือทางอากาศเพิ่มได้
แล้วแต่ว่าจะหลบหนีทางน้ำหรือทางอากาศ

++++ หมายเหตุ : การยัดดาวจะเป็นการยัดเพิ่มตามจำนวนที่ระบุไว้ข้างบน ++++
++++ ซึ่งจะไม่นับดาวที่ติดออโต้ ++++
----------------------------------------------------------------
กฎการจับกุม
1. 1 ดาวมอบตัว / ปรับ 1000บาท / ขัง 2 นาที / ค่าประกันตัว 2000บาท (/ar 1000 2 1 2000)
2. 2 ดาวมอบตัว / ปรับ 2000บาท / ขัง 4 นาที / ค่าประกันตัว 4000บาท (/ar 2000 4 1 4000)
3. 3 ดาวมอบตัว / ปรับ 3000บาท / ขัง 6 นาที / ค่าประกันตัว 6000บาท (/ar 3000 6 1 6000)
4. 4 ดาวขึ้นไปไม่อนุญาตให้มอบตัวจับตายอย่างเดียว
กฏการตั้งด่าน
1. ต้องมีเจ้าหน้าที่ตำรวจที่มียศตั้งแต่ 4ขึ้นไปอนุญาต
2. ขณะที่ตั้งด่านต้องมีเจ้าหน้าที่ตำรวจที่มียศตั้งแต่ 4ขึ้นไปอยู่ด้วยอย่างน้อย 1คนต่อ 1ด่าน
3. เมื่อไม่มีเจ้าหน้าที่ยศ 4ขึ้นไปอยู่ด้วย ให้ปิดด่านทันที
4. ห้ามตั้งด่านมั่ว เช่นเอาไปปิดคุกให้คนออกไม่ได้
Admin
Admin
ผู้ดูแลระบบ - แอดมินใหญ่

https://game-online.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

.:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด  Empty Re: .:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด

ตั้งหัวข้อ  Eliminate_Proz Wed Jul 13, 2011 9:53 pm

ดันๆ ๆๆ ^^^ By Administrator ^^^

^^^^ กฏ น่ารัก สำหรับ คนน่ารัก และ น่า เย..Sss ! *** ^^^^

แก้ไขล่าสุดโดย Administrator_Prith เมื่อ Thu Jul 14, 2011 10:42 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Eliminate_Proz

.:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด  Empty @lion___

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed Jul 13, 2011 11:21 pm

เดียวว่าจะเปิดสอบFBI แต่ไม่มีคนจะสอบเลย
Admin
Admin

https://game-online.thai-forum.net

.:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด  Empty ขอบคุนจิงๆครับ

ตั้งหัวข้อ  batandbird Sat Jul 16, 2011 7:05 am

thx
batandbird
batandbird

.:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด  Empty Re: .:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด

ตั้งหัวข้อ  _pepsi Fri Jul 29, 2011 2:37 pm

ขอบคุณครับ
_pepsi
_pepsi

ตั้งหัวข้อ  Admin Fri Jul 29, 2011 6:35 pm

ดันๆๆ ดูแล้วจำไว
Admin
Admin

.:: กฎของหน่วยรัฐบาล ::. ( "บังคับใช้"ทุกหน่วย ) รัฐห้ามพลาด  Empty [G]unZ

ตั้งหัวข้อ  Luelove71 Wed Aug 10, 2011 1:13 pm

ขอบคุณนะครับที่มีคำถามมาให้ตอบ ๆ จาก : [G]unZ
Luelove71
Luelove71

ตั้งหัวข้อ  Eliminate_Proz Wed Oct 19, 2011 1:54 am

ควายเอากฏรัฐของกรุมาใช้ ฟายเอ๋ย กาก
เอ่อ.. อันนี้ผมพูดความจริง ไม่เชื่อก็ลองไปถามเจ้าของเซิพตัวเกรียนดูแล้วกัน

ตอนแรกๆ (ตอนนี้ผมเล่นใหม่ๆ) ผมขอแอดมินเขา .. จนเขาก็ให้แอดผมมา
แล้วท่านเชื่อไหมว่า ความเกรียนของเซิพเวอร์นั้น มันเป็นแบบนี้
ผมเติมโดแก๊งค์ 150 ทรู ( สคริป Sabye ) (จำไม่ได้แก๊งอะไร อยู่บนที่จอดรถคันสีแดงๆ)
ผมเติม 90 ทรู เพื่อเอายศแอดมิน
ต่อมาผมเติม 300 เอารัฐสหประชาชาติ
ต่อมาผมเปลี่ยนเป็นแก๊งค์ (เขารีสคริปใหม่)
แล้วก็เติมเพื่มรถ - รั้ว -เกราะ ปืนไปประมาณ 150
แล้วผมก็เติมให้เขาเฉยๆ ไม่เอาอะไรเลย 150ทรู
ต่อมาผมเติม เปลี่ยนเป็นรัฐอีกที+ฐานใหม่+บ้าน 300 ทรู ( ชื่อ กองทัพอากาศ Black Knight ) ( บ้านก็ไม่ได้นะ ได้แต่บ้านยุบนอากาศไม่มีวาป ขึ้นวาปลง )
(เพิ่มมาแค่นิดเดียว) แล้วเขาก็รีสคริปอีกรอบ (รีสคริปบ่อยมาก ก็เซิพมันเกรียนอ่ะ)
แล้วผมก็บอกเขาว่า ผมจะเปลี่ยนรัฐผมเป็นนาวิกโยธิน แ้ล้วกันจะได้ไม่ต้องสร้างยุ่งยาก แค่เพิ่มรถนิดหน่อย
ก็คิดดูนะครับ จาก 36 คัน 4 ลำ นาวิกผมได้เพิ่มาแค่ 30คันอ่ะ ผมก็ยอมเขา
ก็ต่อมา เน็ตบ้านผมโดนตัด ผมไปเล่นร้าน ก็ไม่ค่อยมีเวลามาเล่นเท่าไหร่ ( เปลืองตังค์ )

เข้าขั้นเกรียนของ Sever นี้แล้วนะจ๊ะ !
วันหนึ่ง ผมเจอโปร ผมส่องอยู่ รถกำลังบิน ว่อนเลย ผมได้เตะออกเซิพเวอร์ไป
พอมาดึกๆ ผมไม่อยู่ (เพราะผมเล่นร้านเลยเล่นดึกไม่ได้)
พวกมัน (คนที่โดนเตะออกเซิพเวอร์) กับ เจ้าของเซิพ และพวกๆ มัน
สวมหัว กัน โหวต ปลดแอดมิน ก็เพราะว่าผมไม่ได้เติมกับมันแล้วไง มันเลยเป็นงี้
พวกเห็นแก่เงินก็งี้อ่ะ ผมเอาเงินไปเล่นเกมไง เลยไม่มีเงินเติม
ก็ไปดูเองเลย เปิดมา 5-6 เดือน คน แค่ 10-15 + เอง เกรียนชิบหาย !!~
แล้วเมื่อวันที่ 5 ตุลาคม 2554 ณ เวลา 22:50 ผมเขาไปเซิพเวอร์เขาจะไปเอาหลีดคืน (เขารีข้อมูลใหม่)
กับไม่ให้ แล้วยังมีแบนซ้ำ ผมเขาไปอีกรอบ ก็ยังจะมาแบนผมอีกรอบ รู้ไหม เขาเขียนสาเหตุว่าอะไร
> ลำคาญ ว่าเกรียน ไปไกลๆ ไป < สาเหตุ ของเขา

Eliminate_Proz

ขึ้นไปข้างบน